Analog Clock

NSSF

NSSF
NSSF TANGAZO

Tone Radio Tz

Sikiliza Tone Radio Live Hapa, na Tembelea Website yetu www.toneradiotz.com

Wednesday, June 18, 2014

HOFU

SEHEMU YA TISA

KABLA YA USIKU WA MANANE

Wakati Willy na Nyaso walipokuwa wanaelekea New Arusha Hoteli. F.K. alikuwa amewasili nyumbani kwake. Alikuwa akiwaeleza wenzake kazi aliyokuwa ameifanya.

"Kazi mliyonituma nimeimaliza tayari", F.K alisema.

"Vema", George alijibu.

"Sasa ni saa tatu na dakika kumi, mipango yetu itaanza saa ngapi?", P.G aliuliza.

"Hebu nisikilize kwa makini", George alieleza. "Nilikuwa kwenye chumba cha habari na nimewasiliana na Kamanda wa KULFUT huko Afrika ya Kusini. Nilipompa habari kuwa tayari tumepoteza watu wawili alikasirika sana na kuniambia kwamba asingependa kusikia kitu kama kile tena. Alisema jambo hilo lilikuwa kinyume cha nia ya matakwa ya Serikali ya Afrika Kusini ambayo ni kuleta 'hofu' isiyoelezeka dhidi ya wapigania uhuru, nchi zilizokuwa mstari wa mbele na Afrika huru kwa ujumla.

"Ameongeza kuwa usiku wa leo lazima uwe usiku wa kazi. Hapo kesho Kamanda anataka kusikia habari za kilio kutoka Tanzania na Afrika nzima. Kama mjuavyo mkutano wa wapigania uhuru umepangwa kuanza kesho saa tatu. Lakini amri tuliyopewa ni kwamba mkutano huo usiwepo, na badala yake kuwe na vilio. Wale watakaokuwa wamesalimika watakuwa wanaikimbia Tanzania bila mpangilio wowote. Wakati dunia nzima itakapokuwa inalaani kipigo tutakachokitoa kwa Tanzania, majeshi yetu ya Serikali ya Afrika Kusini yatavamia Msumbiji, Botswana, Zambia, Zimbabwe na Angola hapo kesho. Watu wa nchi hizo watabaki wamechanganyikiwa. Wakati dunia nzima inagwaya, jeshi letu la polisi litafyekelea mbali watu weusi wenye kuleta ghasia ndani ya Afrika Kusini. Tutawachinja kama kuku na hivyo kuzima kabisa maasi wanayoita ukombozi".

"Ndio mnaona umuhimu wa kushinda katika mapambano yetu. Kamanda wetu amenipa majina ya viongozi wanne wa wapigania uhuru. Ameongeza kwamba hao wakiuawa wote kwa siku moja, itakuwa ni kipigo cha kutosha hata kuzima vugu vugu la maasi katika Afrika kwa muda mrefu. Majina ya viongozi hao ni Mbeki, Jamana, Ntamazi na Basweka. Je, F.K una habari kuwa watu hawa wamewasili?".

"Ndiyo, wote hawa wamefikia Maunt Meru Hoteli na namba za vyumba vyao ni hizi hapa", F.K alisema huku akimpa kijikaratasi chenye maelezo kamili juu ya viongozi wake.

"Umefanya kazi nzuri, F.K", George alimpongeza F.K.

"Ahsante, kazi nzuri lazima ifanyike George ili lengo letu liweze kutimizwa", F.K alisema.

"Sina shaka", George alisema. "Viongozi hawa wanalindwa sana. Askari polisi, maafisa usalama na hao wapelelezi mashuhuri watatu wamewazunguka viongozi hao, hasa kutokana na mambo yaliyotokea jana. Tumshukuru F.K kwa kuhakikisha usalama wetu na kukaa bila adui kujua tuko wapi huku tukipata habari bila matatizo".

"Hayo yote ni matunda ya mafunzo yako thabiti, kama Mwalimu wangu", F.K alijibu kwa unyenyekevu.

"Hivyo", George alieleza. "Mpango ni kama ifuatavyo; kwanza kabila lazima tuwakorofishe hawa wapelelezi watatu. Bila kufanya hivyo, kazi yetu ya kuwafyekelea mbali viongozi hawa itakuwa ngumu. Kwa hiyo, mimi nimepanga kwamba ni lazima Willy Gamba auawe leo kabla ya usiku wa manane, inaonekana huyu ndiye ngao ya wengine waliobaki. Yeye akiuawa wenzake watabaki wamegwaya na kuchanganyikiwa wasijue la kufanya. Hawataweza kuchukua hatua yoyote kwa leo kwani watahitaji muda mrefu kutayarisha mpango mpya, bila kuwa na Willy Gamba. Hii itatupatia muda sisi kufunga kazi, Kabla ya jua kuchomoza, kazi yetu itakuwa imekamilika".

"Mtu huyu atauawa vipi", P.G aliuliza.

"Mpango wa kumuua Willy utakuwa kama ifuatavyo, F.K na vijana watatu watakwenda nyumbani kwa mzee Hamisi. F.K alieleza kwamba familia ya mzee Hamisi iko likizo, hivyo yeye anakaa peke yake kwa wakati huu. Vile vile tunafahamu kuwa Willy na mzee Hamisi wanafanya kazi bega kwa bega, kwani habari zote kutoka kwa bosi wa Willy zinapitia ofisini kwa mzee Hamisi. Hivyo F.K na wenzake watamlazimisha mzee Hamisi amwite Willy Gamba kwa simu toka hapo hotelini kwake. Mzee Hamisi atalazimishwa kumwambia Willy aje nyumbani kwake ili ampe habari muhimu sana kutoka kwa bosi wake. Bila shaka Willy atakuja na mtego wetu utamnasa. Atauawa tu", George alisema huku akitabasamu alipoona nyusa za wenzake zimejaa furaha baada ya kusikia mpango wake.

"Kweli naamini unastahili kuwa kiongozi wetu", Dave alisema. "Kwenye mtego kama huu hata mimi ningenasa tu".

"Lakini vijana watatu hawatoshi, mtu huyu ni mbaya sana", F.K alisema kwa sauti ya woga.

"Oke, nitakwenda nao mimi mwenyewe", Dave alijigamba.

"Hapana", George aliingilia kati. "F.K atakwenda na hao vijana, bali tu tutamwongeza mmoja zaidi ili wawe wanne. Wewe mwenyewe Dave unajuwa kwamba vijana wetu wanao ujuzi mkubwa. Vile vile mfahamu kuwa wakati Willy akiitwa kwa mzee Hamisi hatachukua tahadhari kubwa, kwani hatahisi kitu chochote kibaya. Hivyo kazi yao itakuwa rahisi kama mtelemko. Mara tu baada ya mzee Hamisi kumwita Willy, naye lazima auawe. Baada kumuua Willy vijana wetu watarudi huku haraka kwa kazi nyingine ya baada ya usiku wa manane. Mimi, P.G na vijana wawili tutakwenda kukagua mazingira Maunt Meru Hoteli na vile vile jumba la Kimataifa ambamo mkutano unatarajiwa kufanyika. Tunataka kutega mabomu ya masaa kwenye sehemu hiyo. "Kwa hiyo F.K, baada ya kumwita Willy na kumuua Hamisi, kazi nyingine utawaachia vijana. Wewe utachukua gari la Hamisi kwani litahakikisha usalama zaidi, halafu utufuate Maunt Meru Hoteli ili utuonyeshe chumba cha mikutano ambamo tunatarajia kutega mabomu. Baada ya kumuua Willy. Vijana warudi huku haraka kwa gari lako. Wewe Dave utabaki hapa na vijana watatu mkisubiri kazi yenyewe ya usiku wa manane. Mipango zaidi nitawajulisha saa tano usiku wakati tukijitayarisha kwenda kwenye mapambano yenyewe. Naamini nyote mmenielewa?".

"Mpango ni barabara kabisa", Dave alisema huku akijinyoosha nyoosha.

"Hivi ni kwanini mnataka kutega mabomu? Si hawa watu tutawaangamiza usiku huu ili mkutano usifanyike kesho?", P.G aliuliza.
"Katika kazi hii hakuna kuacha mwana hata kidogo, kama hatukufanikiwa kuwauwa wote kwa leo, basi wale watakaodiriki kuendelea na mkutano kesho, nao watauawa vile vile", George alijibu huku akitabasamu.

"Baada ya kufunga kazi sisi tutaondoka vipi hapa?", Dave aliuliza.

"Usiwe na wasiwasi", George alijibu. "Mipango yote imeshakamilishwa na F.K; ukipata muda ingia chumba namba kumi".

"Haya, twende kazini vijana. Mungu atusaidie", P.G alisema.

"Amin!", wengine walijibu kwa pamoja huku wakiinuka na kujitayarisha kuondoka.

ITAENDELEA

No comments:

Post a Comment