Analog Clock

NSSF

NSSF
NSSF TANGAZO

Tone Radio Tz

Sikiliza Tone Radio Live Hapa, na Tembelea Website yetu www.toneradiotz.com

Tuesday, February 24, 2015

BIBI AWASHANGAA MALAWI KUDAI SEHEMU YA ZIWA NYASA





BIBI MATHA NCHIMBI (96), MKAZI WA MBAMBA-BAY, WILAYA YA NYASA, MKOANI RUVUMA AKIZUNGUMZA NA WAANDISHI WA HABARI NYUMBANI KWAKE, WAKATI AKIELEZEA MPAKA HALISI WA TANZANIA NA NCHI YA MALAWI. BIBI MATHA ALIYEZALIWA MBAMBA-BAY ANASEMA MPAKA HALISI WA NCHI HIZI UKO KATIKATI YA ZIWA NYASA.



HII NI SEHEMU YA ZIWA NYASA, UPANDE WA TANZANIA BARA, ENEO AMBALO SERIKALI YA MALAWI INADAI NI SEHEMU YA NCHI HIYO. HATA HIVYO WAZEE WALIOZALIWA KANDO YA ZIWA NYASA WAMEISHANGAA MALAWI NA KUWA HUO NI UCHOKOZI KWA SERIKALI YA TANZANIA.



HAPA NI UKINGONI MWA ZIWA NYASA KAMA INAVYOONEKANA KATIKA PICHA HII, MWALIMU NYERERE ALIWAHI KUFIKA ENEO HILI NA KUTOA TAMKO KUWA IWAPO MALAWI WANATAKA SEHEMU HII WAKUBALI KUILIPA TANZANIA SHILINGI MIA MOJA KWA KILA WIMBI LA MAJI LITAKAPOGONGA UKINGONI. MALAWI WAKASHINDWA.
BIBI MATHA NCHIMBI (KULIA), AMBAYE ALIZALIWA KARIBU KABISA NA UKINGO WA ZIWA NYASA MIAKA 96 ILIYOPITA, AKIZUNGUMZA NA MWANDISHI  MWANDAMIZI WA  ZBC, MSHANGU SAID, ALIPOMTEMBELEA NYUMBANI KWEKE MBAMBA-BAY, NYASA.

No comments:

Post a Comment